Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

วิธีการทำ Silicone Sticker
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Tricks and Tips
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
FoM_KuB
Starter
Starter

เข้าร่วม: 01 Jun 2008
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 01, 2008 12:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
boom65
Starter
Starter

เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 2
ที่อยู่: รามอินทรา 6/10 ซ.คู้บอน27 แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน 10220

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 23, 2008 3:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หาซื้อสิลิโคนได้ที่ไหนอะคับ
yomega
Starter
Starter

เข้าร่วม: 13 Feb 2007
ตอบ: 502

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 23, 2008 3:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

boom65 พิมพ์ว่า:
หาซื้อสิลิโคนได้ที่ไหนอะคับ

Homepro

สักวันเราจะต้องเก่งเหมือนคนอื่น
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
mongkol
Yoyo Player
Yoyo Player

เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 338

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 23, 2009 12:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ปรกติทำกันหนาประมาณเท่าไหร่ครับ เมื่อรวมกับตัวเทปกาวแล้วน่ะครับ
chun_chun
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1523

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 23, 2009 12:55 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ปกติจะอัดลงไปที่ตัวโยโย่โดยตรงแล้วปาดส่วนเกินออกให้เรียบครับ ^ ^
Starter
Starter

เข้าร่วม: 15 Mar 2009
ตอบ: 195

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 23, 2009 8:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เเล้วเอานี้นำไปติดที่ โยโย่ที่ต้องโมได้ไหมครับใช้เเทนกันได้ไหมบอกที
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
nathapathza
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 May 2011
ตอบ: 449

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 12, 2011 8:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันเอาไว้ใช้ทำอะไรเหรอครับ ไม่เข้าใจเลย แล้วจำเป็นมั้ยครับ

Team:Circular Rule (Chonburi)

ฝากด้วยนะครับ อยากให้มาเล่นกันเยอะๆครับ http://yoyothailand.com/forum/viewtopic.php?t=5879&start=0
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
bright_yoyo
Yoyo Professional
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 15 Mar 2009
ตอบ: 433

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 12, 2011 8:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือนกับการอัดซิลิโคนใว้นะครับ แต่อันนี้ทำเป็นสติกเกอร์ ซึ่งสดวกกว่าครับ เพราะลอกแล้วแปะได้เลย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
nathapathza
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 May 2011
ตอบ: 449

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 18, 2011 4:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chun_chun พิมพ์ว่า:
ปกติจะอัดลงไปที่ตัวโยโย่โดยตรงแล้วปาดส่วนเกินออกให้เรียบครับ ^ ^

ปาดยังไง ใช้อะไรปาดเหรอครับ ???

แล้วกระดาษมัน กับ เทปผ้า หาซื้อจากไหนอะคับ ???

Team:Circular Rule (Chonburi)

ฝากด้วยนะครับ อยากให้มาเล่นกันเยอะๆครับ http://yoyothailand.com/forum/viewtopic.php?t=5879&start=0
mike_43547
Expert Player
Expert Player

เข้าร่วม: 06 Mar 2010
ตอบ: 302

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 18, 2011 10:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nathapathza พิมพ์ว่า:
chun_chun พิมพ์ว่า:

ปาดยังไง ใช้อะไรปาดเหรอครับ ???

แล้วกระดาษมัน กับ เทปผ้า หาซื้อจากไหนอะคับ ???

คือที่พี่เค้าบอกว่าปาดอ่ะคับ คือเวลาคุณอัดซิลิโคนลงโยโย่แล้วให้เอาการ์ดหรือไม้ไอติม"ปาด"ซิลิโคนส่วนเกินออกคับ Smile

ร้านขายอุปกรณ์การเรียนทั่วไปคับ
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Tricks and Tips ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2
หน้า 2 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.