Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

Centaurus V จากค่าย Auldey

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
kirakira
Starter
Starter

เข้าร่วม: 01 Apr 2011
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 30, 2011 11:13 pm    เรื่อง: Centaurus V จากค่าย Auldey ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวไทยโยอีกครั้งนะครับ หลังจากที่ผมได้รีวิว ลูก 2a ไปในกระทู้ก่อน วันนี้ก็กลับมาอีกครั้ง แต่รอบนี้เป็น 1a บ้าง เช่นเดิมครับสั่งตรงมาจากจีนอีกแล้ว รอบนี้มาถึงแค่ลูกเดียวก็คือลูกนี้มันมีชื่อว่า " Centaurus V "

เกริ่นก่อนเช่นเดิม ลูกนี้ผมได้เจอโดยบังเอิญในระหว่างการตามหาเจ้า Windbreaker Thunder Giant เห็นแล้วมันสวยถูกใจเหมือนรักแรกพบ เลยจัดการสั่งไป 1 ลูก (มี3สี คือ ฟ้า,ดำและชมพู)
มาดูกันที่ตัวลูกกันบ้าง

ขนาดข้างกล่องบอกว่า
Diameter: 50.00 mm
Width: 41.43 mm
Weight: 64.3 grams
Bearing Size: Size C KK
Response:Silicone Response Pads

ของแถมไม่มีอะไรมากเรียกได้ว่าต่างจากลูกก่อนโดยสิ้นเชิ้งก็ว่าได้ เพราะมีแค่เชือกกับแคทตาล๊อคเท่านั้น(มันก็เหมือนโยโย่จากเจ้าอื่นน่ะแหละ)ชำแหละแล้วจะได้ประมาณนี้ครับ

ทีนี้ลองมาเปรียบเทียบกับลูกอื่นๆบ้างผมขอเอาเรียงกันเลยนะครับ ขี้เกียจ

ความกว้างบ้าง

หากดูแล้วจะเห็นได้ว่าลูกจะมีขนาดค่อนข้างเล็ก แต่ผมคิดว่าไม่เล็กมากเท่าไหร่ ขนาดจะประมาณลูก DV888 และ 888x ใครที่เล่นลูกนี้อยู่แล้วน่าจะคุ้นมือดี พอถ่ายรูปแล้วมาลองเล่นปรากฎว่า "เฮ้ย มันดีใช้ได้เลยนี่หว่า " แถมเล่นท่ากริด ท่ากรายอะไรนี่ได้ดีทีเดียว เวลาบลายสายนี่แน่นมากๆครับ แต่ต้องคนมีพื้นนะ เพราะตอนแรกๆบลายยากเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะซื้อขำๆ แต่เล่นได้ดีทีเดียวอารมณ์ประมาณไหนดีล่ะ ใครที่เล่นลูก 888x เอาฮับสแตกออกน่าจะประมาณนั้นมั้งครับ เอาเป็นว่าใครอยากลองหากมาเที่ยวหาลุงอุทิศที่พัทยาก็บอกแล้วกัน ผมจะได้เอาติดมือไปด้วย และแน่นอนครับหากมีการนำเข้าอย่างเป็นทางการเป็นอีกที่ภูมิใจเสนอครับ
สำหรับรีวิวนี้คงจบแค่นี้ขอบคุณทุกคนที่ติดตามครับ ชอบไม่ชอบบอกได้เช่นเดิมครับ

แก้ไขล่าสุดโดย kirakira เมื่อ Sat Aug 06, 2011 7:47 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
hor
Starter
Starter

เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 194

ตอบตอบเมื่อ: Fri Aug 05, 2011 11:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าตราเพชรเอาเข้ามาผมว่าเด็กแถวบ้านได้เกิดกันหลายคน Very Happy ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ Smile
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.