Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

อ๊า เกิดเรื่องแล้ว Help Me

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Mod
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
lerkungzero
Starter
Starter

เข้าร่วม: 23 Aug 2011
ตอบ: 99
ที่อยู่: 31 ม.2 ต.เกาะศาลพระ อ.วัดเพลง จ.ราชบุรี ( รหัสพื้นที่ 70170 )

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 17, 2011 10:32 am    เรื่อง: อ๊า เกิดเรื่องแล้ว Help Me ตอบโดยอ้างข้อความ

ครือว่า เขี้ยวตัว Fast 201 หักไปอันนึงอ่ะ Surprised
ก็ลองไบร์ด ปกติอ่ะครับ พอจะสตาร์ทลูก Surprised เอ๊ะ ? เสียงอะไรหว่าก๊อกแก็ก เรยเขย่าทั้งลูก เสียงไรว๊า Sad
พอแยกร่าง ดู อ้าวเขี้ยวหายไปอันนึง Sad ด้านน๊อตตัวเมียอ่ะงับ ทามไงดีอ่า (ตอนนี้แยกส่วนกระจายแล้วครับ Smile )
Sad ทำไง ต่อดีอ่ะ ช่วยหน่อย Sad

ฉายา : SolloS_Rc & o.O_L.R_O.o
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nathapathza
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 May 2011
ตอบ: 449

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 17, 2011 11:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หักได้เลยครับ อันเว้นอันครับผม หรือปล่อยไว้ก็ได้ครับ

Team:Circular Rule (Chonburi)

ฝากด้วยนะครับ อยากให้มาเล่นกันเยอะๆครับ http://yoyothailand.com/forum/viewtopic.php?t=5879&start=0
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
lerkungzero
Starter
Starter

ที่อยู่: 31 ม.2 ต.เกาะศาลพระ อ.วัดเพลง จ.ราชบุรี ( รหัสพื้นที่ 70170 )

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 17, 2011 12:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nathapathza พิมพ์ว่า:
หักได้เลยครับ อันเว้นอันครับผม หรือปล่อยไว้ก็ได้ครับ

หักหมดเรยได้ป่าวครับ Sad
แล้วต้องหักทั้ง2ข้างเหมือนกัน (คิดแบบนี้ถูกป่าวอ่ะ)

ฉายา : SolloS_Rc & o.O_L.R_O.o
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
chun_chun
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1523

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 17, 2011 12:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ควรหักเขี้ยวออกนะครับ เว้นแต่ว่าจะทำรีเซสเท่านั้น

เพราะถ้าหักหมดตัวลูกก็จะไม่มีระบบดึงกลับ ทำให้เล่นไม่ได้เลยนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นที่ทับกระดาษซะเปล่าๆ
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 17, 2011 1:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chun_chun พิมพ์ว่า:
ไม่ควรหักเขี้ยวออกนะครับ เว้นแต่ว่าจะทำรีเซสเท่านั้น

เพราะถ้าหักหมดตัวลูกก็จะไม่มีระบบดึงกลับ ทำให้เล่นไม่ได้เลยนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นที่ทับกระดาษซะเปล่าๆ

หักไปแล้วออก ฝาถอดออกยากมาครับ ดูเหมือนว่าจะทากาวมาด้วยกะไม่ได้ถอดเลย
ขอบคุณนะครับ ถ้าจะรีเซส ต้องทำอะไรบ้างเหรอครับเพราะฝาข้างน๊อตตัวเมียถอดไม่ออกเรยครับ มีปริด้วย กำลังใส่อยู่ (ใส่ไม่เข้ามันติดกับตัวฐานรองเขี้ยวที่เป็นพลาสติก)อ่ะ Sad

ดูเหมือนใกล้จาเปงที่ทับกระดาษอย่าที่ว่าแล้วหน่ะครับ ฮ่าๆๆ Smile

lerkungzero
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 17, 2011 1:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เพื่มเติมอีกนิด
ผมดูใน http://www.youtube.com/watch?v=0MLhFcQMATw&feature=related
ทำไมถอดง๊าย ง่าย T^T Sad ผมจิถอดยากถอดเย็น เหมือนลงกาวไว้ด้วย ทำให้ตัวฝา เป็นรอย แถมด้านตัวน๊อต ถอดไม่ออกด้วยอ่ะ ไส่ไม่เข้าแล้วกลายเป็นที่ทับกระดาษไปเรย Sad
ปล.จะจะปรับเปลื่ยนต้องทำอะไรบ้างครับหรือคำคล้ายในคลิปดีมั้ย สวยดีเหมือนกัน
นะอิอิ Smile

hanlazas
Yoyo Professional
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 06 Jan 2007
ตอบ: 1274

ตอบตอบเมื่อ: Sun Sep 18, 2011 2:04 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

lerkungzero พิมพ์ว่า:

หักไปแล้วออก ฝาถอดออกยากมาครับ ดูเหมือนว่าจะทากาวมาด้วยกะไม่ได้ถอดเลย
ขอบคุณนะครับ ถ้าจะรีเซส ต้องทำอะไรบ้างเหรอครับเพราะฝาข้างน๊อตตัวเมียถอดไม่ออกเรยครับ มีปริด้วย กำลังใส่อยู่ (ใส่ไม่เข้ามันติดกับตัวฐานรองเขี้ยวที่เป็นพลาสติก)อ่ะ Sad

ดูเหมือนใกล้จาเปงที่ทับกระดาษอย่าที่ว่าแล้วหน่ะครับ ฮ่าๆๆ Smile

Confused ไม่ทันเเล้วสินะ... ไม่น่าหักออกเลย การหักอาจทำให้เเรงปาของลูกลดลงหรือ รูดนั้นเอง ซึ้งการหักเขี้ยวนั้นเป็นวิธีที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง fast ออกเเบบมาเพื่อเล่น fast โดยเฉพาะ ถ้าอยากจะรีเซสเพื่อให้เล่นท่าได้สูงขึ้น ผมว่าเก็บตังซื้อลูกใหม่ที่ดีขึ้น เเล้วเก็บลูกฝากไว้เล่น เบสิกน่าจะคุ้มกว่า
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sun Sep 18, 2011 1:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

hanlazas พิมพ์ว่า:
lerkungzero พิมพ์ว่า:

Confused ไม่ทันเเล้วสินะ... ไม่น่าหักออกเลย การหักอาจทำให้เเรงปาของลูกลดลงหรือ รูดนั้นเอง ซึ้งการหักเขี้ยวนั้นเป็นวิธีที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง fast ออกเเบบมาเพื่อเล่น fast โดยเฉพาะ ถ้าอยากจะรีเซสเพื่อให้เล่นท่าได้สูงขึ้น ผมว่าเก็บตังซื้อลูกใหม่ที่ดีขึ้น เเล้วเก็บลูกฝากไว้เล่น เบสิกน่าจะคุ้มกว่า

ขอบคุณนะครับ สำหรับคำแนะนำ แต่ตอนนี้ใช้ลูก whip ฝึกอยู่หนะครับ
(ตอนนี้เล่นจนเชือกฝูแล้ว ต้องเปลื่ยนเชือกใหม่ ใหมครับ)
ตอนนี้ก็ฝึกไบร์ดลูกกับรีสตาร์ท ลูกหน่ะครับ ส่วนท่าก็เล่นแต่ท่าที่ควงๆหน่ะเรียกซื่อไม่ถูก
ที่ฝึกอยู่ก็มี atrommicfrie
ส่วนท่าเชือก ก็ พอได้แล้วครับ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Mod ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.