Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

พึ่งได้ F.A.S.T.201 มา (เด็กใหม่) ช่วยหน่อยคับ

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> New Member
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
kittichai008
Starter
Starter

เข้าร่วม: 05 Oct 2011
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 10, 2011 6:27 pm    เรื่อง: พึ่งได้ F.A.S.T.201 มา (เด็กใหม่) ช่วยหน่อยคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

พึ่งได้ F.A.S.T.201 มา แต่ไม่รู้ทำไมเสียงมันดังจังเลยอะคับ หรือต้องล้างลูกปืน หรือหยอดน้ำมันหรือป่าวคับ Very Happy
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nathapathza
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 May 2011
ตอบ: 449

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 10, 2011 7:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น้ำมันไม่จำเปนต้องหยอดครับ ส่วนล้างลูกปืน ล้างใหม่ๆ อาจจะเสียงดังครับ ดังนั้น ถ้าอยากให้เสียงเงียบ ลองซื้อน้ำมัน LongSpin ของ YYF มาหยอดครับ น่าจะช่วยได้

Team:Circular Rule (Chonburi)

ฝากด้วยนะครับ อยากให้มาเล่นกันเยอะๆครับ http://yoyothailand.com/forum/viewtopic.php?t=5879&start=0
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
kazuma
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1073

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 10, 2011 8:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Fast201 เสียงดังแกร๊กๆๆ เวลาปาเป็นเรื่องปรกติครับ เพราะ Starburstที่ปรับระดับได้ มันไปโดนเชือกครับ ทำให้เกิดเสียงดัง ต่อให้หยอดน้ำมันก็ไม่หายครับ ไม่ต้องตกใจครับ เรื่องธรรมชาติของลูกนี้ครับ
Starter
Starter

เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 300

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 11, 2011 6:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นเสียงดังๆ ดีนะครับ เวลาเราเล่น คนอื่นจะได้มอง 55

ปล.ตั้งผิด ฟอรั่ม รึป่าวครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
lerkungzero
Starter
Starter

เข้าร่วม: 23 Aug 2011
ตอบ: 99
ที่อยู่: 31 ม.2 ต.เกาะศาลพระ อ.วัดเพลง จ.ราชบุรี ( รหัสพื้นที่ 70170 )

ตอบตอบเมื่อ: Mon Oct 17, 2011 8:33 pm    เรื่อง: Re: พึ่งได้ F.A.S.T.201 มา (เด็กใหม่) ช่วยหน่อยคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

kittichai008 พิมพ์ว่า:
พึ่งได้ F.A.S.T.201 มา แต่ไม่รู้ทำไมเสียงมันดังจังเลยอะคับ หรือต้องล้างลูกปืน หรือหยอดน้ำมันหรือป่าวคับ Very Happy

พึ่งถอยมาลูกแรกใช่ป่าวครับ ถ้าจะล้างนะครับ อุปกรณืที่ต้องเตรียมก็ ดินสอ กระป๋องอะไรก็ได้(เล็กๆ ขอสะอาดๆ ผมใช้แก้วที่ไม่ได้ใช้) แล้วก็ ค๊อทต้อนบัต 2-3อัน แล้วก็ที่ขาดไม่ได้ น้ำมันรอสสัน เริ่มแรกมาจัดการแยกบอดี้ 2ข้างออกจากกันนะ แล้วใช้ ค๊อทต้อนบัต รองที่ปลายแล้วใส่ใน กระป๋องที่เตรียมมา หย่อยลูกปืนลงไป ใส่น้ำมันรอสสัน แล้วจัดการเขย่าซัก 2-3 ครั้ง จากนั้น ทิ้งไว้ ซัก2-3 นาที จากเวลาที่รอเอา ค๊อทต้อนบัต มาเช็ดๆแถวเกลียวที่ใส่ลูกปืนหน่ะครับ พอได้เวลาแล้วเอา ปลายดินสอจิ้มลงไป ที่ลูกปืนหรือเอาค็อทต้อนบัตเอาขึ้นมาใส่ดินสอเรียบร้อยแล้ว ก็กดลงไปอย่าให้แรงมากนะครับ แล้วเอา ค๊อท มาปั่น อย่าใช้นิ้วนะ เวลาปั่น ก็ลองฟังเสียงดูครับ จากนั้นก้น้ำไปใส่ที่เดิม ดูครับ

> ที่เสียงดังก็เพราะเชือกมันไปสีกับ Starburs หนะครับ

> อันนี้เป็นคลิปที่ผมลงไว้แล้ว http://www.yoyothailand.com/forum/viewtopic.php?t=5337
ลองเข้าไปติชมได้เหมือนเดิมครับ ไม่ได้เข้ามานาน

>ถ้าอยากจะหยอดน้ำมัน ก็ตามที่คุณ นัท บอกเลยครับ

ฉายา : SolloS_Rc & o.O_L.R_O.o
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> New Member ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.