Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

อยากหัดเล่น 5a

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Yoyo Talk
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
lerkungzero
Starter
Starter

เข้าร่วม: 23 Aug 2011
ตอบ: 99
ที่อยู่: 31 ม.2 ต.เกาะศาลพระ อ.วัดเพลง จ.ราชบุรี ( รหัสพื้นที่ 70170 )

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 26, 2013 9:25 pm    เรื่อง: อยากหัดเล่น 5a ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีพี่ๆน้องๆ ทุกคนครับ พอดีว่าไม่ได้เข้ามานานแล้ว เกิดอยากเล่นขึ้นมาอีกครั้ง
เอาหล่ะที่นี้เข้าเรื่องดีกว่าครับ คือ ในเว็ปมีขายนี้มีลูกไหนที่จะใช้เล่น 5a ได้มั้งครับ
คืออยากทราบรุ่น และยี่ห้อ ครับ เรื่องราคาไม่มีปัญหาครับ

ปล.เพราะเท่าที่ทราบหรือหาเซริทกับ google ส่วนมากจะเป็นของทาง duncan หน่ะ ซึ้งในเว็ปไม่มี ลูกเรยนี้สิ
แต่ถ้าจะเล่นก็ควรจะหาแบบ Butterfly shape หน่ะ แล้วพวก C3 จะใช้ได้ไหม หรือจะเป็น Factory ดี

รบกวนหน่อยนะครับ

ฉายา : SolloS_Rc & o.O_L.R_O.o
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
candyrain
ThaiYo staff
ThaiYo staff

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 1141

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 27, 2013 7:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลูกที่เล่น 5A ได้ก็ลูก 1A นี่แหละครับได้ทุกลูกเลยครับ
Starter
Starter

เข้าร่วม: 23 Aug 2011
ตอบ: 99
ที่อยู่: 31 ม.2 ต.เกาะศาลพระ อ.วัดเพลง จ.ราชบุรี ( รหัสพื้นที่ 70170 )

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 27, 2013 7:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คือยี่ห้อไหนก็ได้เหรอครับ
อ่อ ขอแค่เป็นทรงกว้าง (ปีกผีเสื้อ) ไช่ป่าวอ่ะครับ
แล้วก็อีกเรื่องนึงคือ น้ำหนักของ ลูกถ่วง คือต้องไม่หนักเกินไปหรือเบาเกินไป แบบนี้ถูกไหมครับ

ฉายา : SolloS_Rc & o.O_L.R_O.o
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nathapathza
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 May 2011
ตอบ: 449

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 01, 2013 10:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โยโย่ 1A ทุกรุ่น เล่น 5A ได้หมดครับ ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวครับว่าเราชอบทรงแบบไหน

น้ำหนักของ Counter Weight ควรหนักประมาณ 1/7 ของลูก (ประมาณ 10 กรัม)

Team:Circular Rule (Chonburi)

ฝากด้วยนะครับ อยากให้มาเล่นกันเยอะๆครับ http://yoyothailand.com/forum/viewtopic.php?t=5879&start=0
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Yoyo Talk ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.