Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

มาทำที่คล้อง YOYO กัน ในราคา ไม่เกิน 50 บาท
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Mod
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
mongkol
Yoyo Player
Yoyo Player

เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 338

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 27, 2009 10:55 pm    เรื่อง: มาทำที่คล้อง YOYO กัน ในราคา ไม่เกิน 50 บาท ตอบโดยอ้างข้อความ

หลังจากไปดูงานแข่ง YOYO เมื่อวาน เห็นนักเล่น YOYO จะมีโยโยที่คล้องไว้กับเข็มขัดเลยลองๆนึกดูว่าจะทำได้ยังไง (เพราะดูแล้วเท่ห์มาก) วันนี้เลยลองหาอุปกรณ์มาทำดู
รายการอุปกรณ์

1. ที่คล้องกุญแจ หาซื้อได้ตามห้าง และร้านขายกุญแจ ร้านขายของลดราคา เลือกขนาดและสีตามต้องการ อันนี้ผมซื้อมา 29 บาท
2. ยางยืดกลมๆ ใช้รัดผมผู้หญิง ขายกัน 2 อัน 5 บาท เลือกลายและสีตามชอบ
3. ที่ล็อกเชือกร่ม ไม่รู็หาซื้อที่ไหน ใครทราบช่วยบอกที ผมหาร้านซื้อไม่เจอ อันนี้เอามาจากป้ายคล้องคอ (ถ้าซื้อป้ายคล้องคอเพื่อเอาตัวล็อคมาใช้คงราคาไม่เกิน 30 บาท อาจหาจากป้ายคล้องคอ กางเกงถูกๆ ซองมือถือแบบรูดได้ ในรูปตรงที่เก็บปม ผมถอดมาจากซองมือถือ จะใช้หรือไม่ใช้ก็ไม่เป็นไรครับ)

ขั้นตอนการทำ
1. เอายางยืดกลมๆ ใช้รัดผมผู้หญิง มาตัดตรงปมที่เค้าเชื่อมกันออก ให้เป็นยางยืดเส้นยาวๆ (ประมาณ 15 เซนติเมตร)
2. เอาปลายเชือกทั้้งสองด้านมาสอดในรู ที่ล็อกเชือกร่ม
3. ถ้ามีที่เก็บปลายเชือก ก็ให้เอาปลายเชือกทั้งสองมาร้อยใส่ที่เก็บปลายเชือกเป็นขั้นตอนถัดมา
4. ขมวดปมที่ปลายเชือก ดังภาพขยาย อาจเอาไฟแช็คมารนตรงปลายเพื่อเก็บรายละเอียดตรงปลายเชือกด้วยก็ได้นะครับ

เสร็จแล้วประกอบเข้าด้วยกันดังภาพ

สุดท้ายก็เอา YOYO มาใส่

Cool เท่ห์มาก ใช้เวลาทำไม่เกิน 30 นาที ครับ
pondtouch12
Starter
Starter

เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 261

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 28, 2009 10:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เจ๋งมากมายเลยครับ เดียวจาทำมั้งจาเอาไว้แขวนGM5
Starter
Starter

เข้าร่วม: 10 Mar 2009
ตอบ: 308

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 28, 2009 1:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่เห็นภาพเลยครับ อ.มงคล ครับ Sad
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
kazuma
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1073

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 28, 2009 3:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อวดมั่งครับ สำหรับของพี่ ตรงบริเวณปุ่มล๊อคเชือก ก็วาดลายลงไปด้วยแล้วใช้เรซินเคลือบทับอีกที (ไม่ได้ทำเองหรอกครับมีคนทำมาให้)

ส่วนที่คุณ mongkol ถามว่าอุปกรณ์ หาซื้อที่ไหน ทั้งหมด หาซื้อได้ที่ถนนเสือปาครับ เป็นร้านอุปกรณ์ตัดเย็บกระเป๋าเป้ อยู่ตรงข้ามเสือป่าพลาซ่าครับ ตัวสายคล้องแนะนำว่าใช้สายรัดกระเป๋าจะทนกว่ายางรัดผมแบบผ้าครับ เพราะยางรัดผมจะย้วยง่าย แล้วก็ขาดงายกว่าครับ

ถ้าไปร้านที่บอก มีตังไป150 ทำออกมาได้เป็นแข่งเลยครับ
Starter
Starter

เข้าร่วม: 10 Mar 2009
ตอบ: 308

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 28, 2009 4:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ๋อ เห็นภาพแล้วครับ อ.มงคล ครับ

ส่วนขอว ท่านประธานนี่ สวยนะครับ มีคำว่า FHZ แต่ผมว่าเอาแบบ คลาสสิกดีกว่าครับ

ผมชอบครับ เห็น ภาพของผมเป็น FHZ แต่ผมเอามาเพราะสวยดีครับ

เอ่อ ร้านที่ขายนี่อยู่ที่ MBK มีไหมครับครับ ชั้นไหนหรอครับ Sad
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
pondtouch12
Starter
Starter

เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 261

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 28, 2009 7:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ของพี่อัตเท่อะ Cool อยากได้มั้งจัง Very Happy เดียวทำมั้งเดียวทำรูป

มาติดเอา
Yoyo Professional
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 09 Jan 2009
ตอบ: 515

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 28, 2009 7:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เดี๋ยวส่งรูปเข้าประกวด
Starter
Starter

เข้าร่วม: 31 Dec 2007
ตอบ: 493

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 28, 2009 7:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณครับ สำหรับไอเดีย

ไว้จะไปทำมั่ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mongkol
Yoyo Player
Yoyo Player

เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 338

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 28, 2009 10:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณคุณอัตที่แนะนำร้านครับ ได้แหล่งแระ Smile ลายที่วาดเพิ่มเสน่ห์แห่ง YOYO ดีจัง ได้ไอเดียดีครับ Smile
mike_43547
Expert Player

เข้าร่วม: 06 Mar 2010
ตอบ: 302

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 15, 2010 9:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เง้ออออ
รูปไม่ขึ้นอ่ะคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
bassX-con

เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 214

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 15, 2010 6:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ว่างๆคงต้องลองทำแล้วแหละ มันเท่ห์จิงๆ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 176

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 16, 2010 6:46 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าลอง
3369
Starter
Starter

เข้าร่วม: 13 May 2010
ตอบ: 24

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 17, 2010 12:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่เหนมีรูปเลยอะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
3369
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 17, 2010 12:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รูปไม่ขึ้นอะ
Sad Sad Sad Sad
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
3369
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 17, 2010 12:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รูปไม่ขึ้นอ่า Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Mod ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.