Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

ช่วยด้วยครับ "ด่วน"

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Mod
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
bright_yoyo
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 15 Mar 2009
ตอบ: 433

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 05, 2010 7:15 pm    เรื่อง: ช่วยด้วยครับ "ด่วน" ตอบโดยอ้างข้อความ

คือผมซื้อ Starlite มาอะครับ
แล้วปรากฎว่า spacer มันแกะไม่ออกอะครับ แน่นมาก แล้วที่สำคัญ ตอนบึดลูกเข้า มันแข็งมา ๆ อะครับ

ช่วยบอกวิธีแก้ได้ใหมครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
bossbigyo
Expert Player

เข้าร่วม: 06 Feb 2010
ตอบ: 381

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 05, 2010 9:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ของ yoyofactory ก้เป็นอย่างนี้แหล่ะคับ
แต่พอเล่นไปเรื่อยๆ มันก้จะบิดเข้าง่ายคับ

แต่เรื่องถอด Spacer นี่ผมไม่รู่จิงๆคับ

เข้าร่วม: 25 Feb 2010
ตอบ: 948

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 05, 2010 9:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่ครับไอ้เรื่องบิดเนี่ยแรกก็แข็งเป้กกเลยครับ แต่ตอนนี้เริ่มลื่นละ แต่เรื่องสเปซเซอร์ก็ไม่รู้ครับ ยังไม่เคยลองแกะเลย 55
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
chun_chun
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1523

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 05, 2010 10:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

วิธีเอา spacer ออกให้ใช้ไขควงลบ คัตเตอร์ หรือหมุดปักกระดาษ ค่อยๆขยายช่องของ spacer ออกครับ ใช้คีมบีบจะทำให้เป็นรอย แล้วใส่กลับเข้าไปยากนะครับ

ตอบตอบเมื่อ: Sat Nov 06, 2010 5:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรียบร้อยไปแล้วครับพี่ชุน คงต้องตะไบ เอาละครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
MaXxY
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 Sep 2009
ตอบ: 378

ตอบตอบเมื่อ: Sat Nov 06, 2010 6:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลองหาของที่แข็งๆแบนๆ หลายๆความหนามาค่อยๆเอาใส่แล้วหมุนให้รอบสเปเซอร์เพื่อขยายช่องแล้ว เพื่มความหนาขึ้นเรื่อยๆดูครับ แนะนำไม้โพรแทกเตอร์แบบพลาสติกครับ พอเอาออกได้แล้วก็เอากระดาษทรายค่อยๆขัด ให้พอเอาเข้าออกง่ายแต่ไม่หลวมน่ะ พอให้ใช้ไม้โพรฯเอาออกได้พอครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
bright_yoyo

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 07, 2010 8:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พอมีวิธีทำให้ มันหลวม ๆ ใหมครับ?

อีกอย่าง แกนโคลงแคลง มากเลยครับ หมุนสุดแล้วก็ โยกเล่นได้อะครับ
Folksd21

เข้าร่วม: 25 Feb 2010
ตอบ: 948

ตอบตอบเมื่อ: Sun Nov 07, 2010 10:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

bright_yoyo พิมพ์ว่า:
พอมีวิธีทำให้ มันหลวม ๆ ใหมครับ?

อีกอย่าง แกนโคลงแคลง มากเลยครับ หมุนสุดแล้วก็ โยกเล่นได้อะครับ

ของพี่ไบร์ทแกนหลวมหรอครับ ของผมไม่เหนเปนเลย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
chun_chun
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1523

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 08, 2010 1:12 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็นปกติครับ แกนโคลง ของพี่ก็เป็น พอบิดเข้าไปแล้วก็เล่นได้ปกติ ไม่มีปัญหากับการเล่นครับ

ส่วน spacer ถ้าเพิ่งมาจากโรงงานก็แน่นทุกตัวครับ เล่นไปซักพักก็จะหลวมเอง (ถ้าได้หลวมมาแต่แรกก็แสดงว่าโดนยอมแมวแล้วล่ะ)

ตอบตอบเมื่อ: Mon Nov 08, 2010 6:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณครับ
แต่ spacer เป็รรอบ ถลอกเรียบร้อยแล้วอะครับ555
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Mod ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.