Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

NorthStar
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
dedeaadd
Starter
Starter

เข้าร่วม: 07 Feb 2011
ตอบ: 501

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 23, 2011 10:49 pm    เรื่อง: NorthStar ตอบโดยอ้างข้อความ

ช่วยรีวิวทีครับพอดีหาไมไม่เจอเห็นคนอื่นเขาบอกว่าพอๆกับProtostarแต่หนักกว่า
เรื่องน้ำหนักนี่มีผลไหมครับช่วยทีนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
hanlazas
Yoyo Professional
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 06 Jan 2007
ตอบ: 1274

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 10:19 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มี ครับ ลูกที่หนักกว่าอาจเร่งสปีดได้น้อยกว่าลูกที่เบา ลูกหนักอาจฟรีได้นานกว่า ขึ้นอยู่กับผู้ปาด้วย

จากที่ได้เล่นเเล้ว เล่นnorth star เหมือนเล่นลูกเหล็กเลยอะ Smile
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
lnwguy
Starter
Starter

เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 300

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 3:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วแต่คนถนัด นะคับ แต่เล่นๆ ไปเดวก็ชินเองแหละคับผมว่า north star คนเล่นเยอะๆ นะคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
dedeaadd
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 3:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณนะครับ
lnwguy
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 4:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยินดี คับ Very Happy
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
lnwguy
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 4:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีอะไรก็ถามได้เรื่อยๆนะคับๆ
dedeaadd
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 4:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โยโย่นี้เป็นระบบซิลิโคลนรึป่าวครับแล้วเล่นได้ชั่วโมงถึงต้องอัดซิลิโคลนใหม่อะครับ
lnwguy
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 4:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ซิลิโคน นี่ เขาจะอัดกันเมื่อ มันสึก แล้วเท่านั้นคับ ถ้ามันไม่สึก เล่นได้ ก็ ใช้ไปก่อนคับ
dedeaadd
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 4:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นานไหมครับกว่าจะสึก
lnwguy
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 4:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็ อยู่ที่คนเล่นอะคับ ถ้าไม่สึกอย่าไปเปลี่ยนมันบ่อยๆเลยคับ
candyrain
ThaiYo staff
ThaiYo staff

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 1141

ตอบตอบเมื่อ: Thu Feb 24, 2011 4:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

การสึกของซิลิโคนนั้นมีหลายสาเหตุ
แต่ถ้าจะจับประเด็นที่ว่า "เล่นมากแค่ไหน ถึงจะสึก"
ผมขอตอบว่า ประมาณ 1-2 วัน ถ้ามีการซ้อมต่อเนื่องเกิน 8 ชั่วโมงต่อวัน
ถ้าสึกจนรู้สึกว่ารูดก็อัดใหม่ได้เลยครับ
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 13, 2011 8:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นี่ โยโย่ลูกนี้ใช้ลูกปืนsizeไรหรอครับหรือsize C
chun_chun
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1523

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 13, 2011 8:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

C ครับ
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 27, 2011 7:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วNORTHSTARกับPROTOSTARใส่ลูกปืนKKได้ไหมครับ
lnwguy
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 27, 2011 7:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใส่ได้หมดคับ แล้วจะใส่ทำไมอ่าคับ เพราะมันเป็น ลูกปืน centertrac ยุแล้ว

มันก็เหมือนๆกับ kk แหละคับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.