Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

อยากรู้ว่ามีใครเล่นPSPบ้างขอคำปึกษาหน่อยครับ

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> สัพเพเหระ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
pondtouch12
Starter
Starter

เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 261

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jan 21, 2010 3:26 pm    เรื่อง: อยากรู้ว่ามีใครเล่นPSPบ้างขอคำปึกษาหน่อยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากรู้ว่ามีใครเล่นPSPบ้างขอคำปึกษาหน่อยครับ พอดีจะซื้อแต่ตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง
PSP3000new กับ PSP2000มือ2อะครับ
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 09 Jan 2009
ตอบ: 515

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jan 21, 2010 5:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

psp3000 ห้ามปิดเครื่องแบบที่ปิดเลยอะแค่ ได้แ่ค่ปิด sleep คือดันปุ่มปิดขึ้นแค่ครั้งเดียวแล้วปล่อย เหมือนพักจออะครับ เพราะว่า pspรุ่นนี้ต้องใช้โปรแกรมอะไรสักอย่าง ที่ต้องลงไว้ใน memory card เพื่อใช้เล่นเกมใน mem .. ครับ ซึ่งถ้าปิดแบบแช่ค้าง ทำให้เครื่องดับ โปรแกรมมันจะ ต้องลงใหม่ครับ psp2000 ก้ไม่มีปัญหานี้แต่คุณภาพของจอภาพก็ต่างกัน
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 22, 2010 11:02 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อันนี้ก็พอเค้าใจครับ แต่บางทีเราไปไหนไกลๆๆแล้วหาที่ชาร์ตแบตไม่ได้แล้วแบตหมดทำไงอะ

แต่ก็คงต้องตักใจเอารุ่น 3000 ละครับเพราะ 2000 หายากมาถึงมีก็ราคาหมื่อนกว่าเลยถ้าของใหม่ หรือมีใครมีแล้วต้องการจะขายก็Pmมาคุยกันได้นะครับอายกได้อยู่ Smile
ThaiYo staff
ThaiYo staff

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 1141

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 22, 2010 11:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แบตหมดก็เล่น yoyo สิ
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1073

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 22, 2010 7:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

candyrain พิมพ์ว่า:
แบตหมดก็เล่น yoyo สิ

อืม... มีเหตผล อาจารย์แป๊บพูดถูก

เข้าร่วม: 06 Jan 2007
ตอบ: 1274

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 22, 2010 7:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้ มีรุ่นใหม่ ออกมาได้ สักพักเเล้วครับ เป็นเเบบ สไลท์ครับ สวยมาก เเต่คงต้องซื้อเเผ่นเเท้ ครับ ตอนนี้ใช้รุ่น 3000 อยุ่ ก็ปิด ปกติ นะครับ เเค่ ดัน ขึ้น เพิ่งรู้ ว่า กด ปิด จริงๆ ต้อง กด ค้าง... เเต่ ผมว่าไม่เกี่ยว นะเเบ๊ตหมดนะ เพราะผมปิดเเบบ ขึ้น ทีเดียว ทิ้งไว้ หลายวันเเบต ยังไม่หมดเลย - - สว่นถ้าเรื่อง เเฮ๊ค หลุดอาจเป็นที่ กดปิดเครื่อง ช้า กด hold หรือ เข้า ตรง โฟโต้ เเต่ ก็เเก้เองได้ ครับ ไม่ยาก
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 24, 2010 2:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รุ่น3000glod(ถูกเปล่าหว่า)ผมได้ไปรับมาเก็บไว้แล้วครับ แต่ต้องเล่นแผ่นแท้อยากเดียวเลยว่าจะหารุ่นที่เล่นก็อปได้มาเก็บไว้ด้วนอะครับ พอดีตอนปีใหม่คุณแม่(แฟน)ซื้อให้ไม่งั้นคงเอารุ่น3000ไปนานแล้ว งุงิ Smile

เข้าร่วม: 09 Jan 2009
ตอบ: 515

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 24, 2010 5:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รออีกสักพักเดี๋ยวมันก็เล่นในเม็มได้เหมือนชาวบ้านคั้บบ Smile
Starter
Starter

เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 120

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 19, 2010 8:45 pm    เรื่อง: . ตอบโดยอ้างข้อความ

ของผมรุ่น2000ครับไช้ดีมาก
คนส่วนไหย่ไช้รุ่น2000นะครับแถมอะไหล่หรืออุปกรณ์ต่างๆก็มีเยอะครับ
Smile
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Folksd21
Expert Player
Expert Player

เข้าร่วม: 25 Feb 2010
ตอบ: 948

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 21, 2010 2:24 pm    เรื่อง: Re: . ตอบโดยอ้างข้อความ

meteormvp1001 พิมพ์ว่า:
ของผมรุ่น2000ครับไช้ดีมาก
คนส่วนไหย่ไช้รุ่น2000นะครับแถมอะไหล่หรืออุปกรณ์ต่างๆก็มีเยอะครับ
Smile

อย่าปั๊มกระทู้เด้อ !
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
KUNANON
Starter
Starter

เข้าร่วม: 20 Feb 2011
ตอบ: 46

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 02, 2011 12:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

psp 3000 ดีกว่า แต่ถ้าเป็น psp 3006 จะยิ่งดีเพราะเป็น ver เอเชีย แบตสำรองก็ตามร้าน hamamoto หาเทปแปะหลังเครื่องแล้วต่อเข้าช่งชาร์ตแบตเลย psp 3000 นอกจากจอดีขึ้น ก็ + ติดลำโพง + ต่อเข้า tv ได้ แล้วแต่ ผมแค่แนะนำ

ปืนข้า
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email Yahoo Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> สัพเพเหระ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.