Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

PHENOMizm Review
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Folksd21
Expert Player

เข้าร่วม: 25 Feb 2010
ตอบ: 948

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 11, 2011 1:07 am    เรื่อง: PHENOMizm Review ตอบโดยอ้างข้อความ

หลายๆคนคงรู้จัก PHENOMizm กันแล้วนะครับมาดูรูปกันก่อนครับ

อันนี้ Details ครับ

Weight (g) 67.70
Width (mm) 39.05
Diameter (mm) 56.10
Gap Width (mm) 4.48
Bearing Size (Inside x Outside x Width) .250 x .500 x .187 in Steel konkave
Gap Type Fixed
Stock Response System YoYoJam Silicone Pad

ราคาอยู่ประมาณ 66$ ครับประมาณ 2,3xx บาทไทยครับ
ส่วนตัวได้มาแล้ว(โฮะๆ ) สำหรับผมลูกนี้นิ่งมากๆ ครับ ลูกล้มยากและทิศทางลูกเปลี่ยนยากมากครับ(ขนาดผมดันเชือกปรับทิศแบบสุดๆยังไม่ค่อยไปเลยครับ) ลูกนี้เล่นเอียงง่ายและดีครับ(ผมเองเปนคนที่เล่นลูกเอียงไม่เก่ง แต่พอเล่นลูกนี้แล้วชิวขึ้นเยอะเลยครับ ยิ่งถ้าคนที่เล่นลูกเอียงคล่องอยุแล้วจะยิ่งเล่นง่ายขึ้นและคงจะกลายเป็นเทพไปเลยแหละครับ 5555) ส่วนเรื่องฟรีนั้นผมยังไม่ได้ลองจับเวลาเลยครับ(แหะๆ) แต่รวมๆเล่นกับคอมโบที่มีก็ยังไม่พบปัญหาลูกหยุดกลางคันแต่อย่างใด แถมยังมีแรงเหลือเยอะเลยครับ ถ้าผมลองจับเวลาดูแล้วจะเอามาลงให้อีกทีนะครับ ผมลองถอดแกนออกมาดูปรากฏว่าแกนมันสั้นกว่าที่คิดครับ ความยาวแกนสั้นกว่าความยาวของร่องเกลียวที่ใส่อีกครับ ถ้าไม่เช็คให้ดีว่าหมุนแน่หรือเปล่าอาจจะทำให้แยกร่างได้นะครับ

** ที่สำคัญ ลูกนี้แถมลูกปืน Konkave ของค่าย Dif E Yo มาให้เลยนะครับฟรีเงียบ ส่วนเรื่องความนานจะมาลงอีกทีนะครับ**

แถมไว้ครับอันนี้วิดีโอเปรียบเทียบขนาดระหว่าง PHENOMizm กับ DarkMagic ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=myuY7kys654

แก้ไขล่าสุดโดย Folksd21 เมื่อ Mon Apr 11, 2011 9:14 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
dedeaadd
Starter
Starter

เข้าร่วม: 07 Feb 2011
ตอบ: 501

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 11, 2011 1:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นี่ตัวลูกเป็นพลาสติกหรือโลหะครับส่วนตัวชอบโลหะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
Folksd21

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 11, 2011 4:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

PHENOMizm เปนพลาสติกคับ
ส่วนตัวที่เปนเหล็กคือ PHENOM คับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
MaXxY
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 Sep 2009
ตอบ: 378

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 11, 2011 6:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากได้ๆๆๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
dedeaadd
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 11, 2011 6:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทรงสวยเหลือเกินแต่เสียดายเป็นพลาสติก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
hanlazas
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 06 Jan 2007
ตอบ: 1274

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 11, 2011 7:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็ฯตัวพาสติกเเต่เล่นดีมากเลยนะครับเเต่ถ้า ชอบลูกเหล็กก็ต้อง ฟีน่อม ครับ
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 12, 2011 2:48 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ความนานเท่าไหร่มาบอกกันด้วยเน้อ Smile
lnwguy
Starter
Starter

เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 300

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 12, 2011 10:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วแต่คนปา Confused
Folksd21

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 07, 2011 10:46 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

PHENOMizm จากการแข่งขัน Long sleeper record ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ที่หนึ่ง แต่ก็สามารถฟรีได้ถึง 9 นาที 13 วินาทีกันเลยทีเดียว Surprised ซึ่งถือว่าเป็นลูกพลาสติกที่ฟรีนานมากๆ
ray-yoyo
Starter
Starter

เข้าร่วม: 09 Mar 2011
ตอบ: 413

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 08, 2011 11:00 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากได้เอามาจากไหนอะเเงๆอยากได้
Starter
Starter

เข้าร่วม: 11 Aug 2010
ตอบ: 153

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 08, 2011 2:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ray-yoyo พิมพ์ว่า:
อยากได้เอามาจากไหนอะเเงๆอยากได้

ถ้าจำไม่ผิดตอนที่ พี่ชุน ไปแข่ง Ap2011
foke จะฝากพี่ชุนซื้อ ถ้าอยากได้ต้อง รอคับจนกว่าพี่วาลจะเอามาลง ในใจผมอยากได้มากเลยคับ Very Happy

Folksd21

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 08, 2011 2:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

hok45yoyo พิมพ์ว่า:
ray-yoyo พิมพ์ว่า:

ถ้าจำไม่ผิดตอนที่ พี่ชุน ไปแข่ง Ap2011
foke จะฝากพี่ชุนซื้อ ถ้าอยากได้ต้อง รอคับจนกว่าพี่วาลจะเอามาลง ในใจผมอยากได้มากเลยคับ Very Happy

ถูกต้องแล้วครับผมฝากทางพี่ชุนเค้าซื้อมาให้ตอนไปแข่งขันที่ AP

เพิ่มเติมครับ เป็นลูกพลาสติกที่ทนมากเช่นกันครับ เพราะตก กระแทกกับลูกอื่น แยกร่าง สารพัดแล้วลูกก็ยังนิ่งเหมือนเดิมครับ ถือว่าคุ้มค่ากันเลยทีเดียว 5555
bright_yoyo

เข้าร่วม: 15 Mar 2009
ตอบ: 433

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 08, 2011 8:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แยกกลาง สนามบินก็ ผ่านมาแล้ว 555
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
Folksd21

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 08, 2011 9:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

bright_yoyo พิมพ์ว่า:
แยกกลาง สนามบินก็ ผ่านมาแล้ว 555

55555
Fi_Fa
Starter
Starter

เข้าร่วม: 02 Dec 2011
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Sat Dec 03, 2011 2:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สักวันนึง ผมจะเอามันมาให้ๆด้ Smile
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.