Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

เทคนิคการ Loop [Inside Loop] + รูปประกอบ !!!!!
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Tricks and Tips
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Artanis
Starter
Starter

เข้าร่วม: 21 Feb 2006
ตอบ: 855

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 19, 2006 11:17 pm    เรื่อง: เทคนิคการ Loop [Inside Loop] + รูปประกอบ !!!!! ตอบโดยอ้างข้อความ

หลายๆคนคงจะสงสัยว่าทำไมในคลิป VDO พวกญี่ปุ่นมันถึง Loop ได้สวยงาม แต่พอเรามาลูปเองกลับเบี้ยวไปเบี้ยวมา จะซ้อมก็ไม่มีเป้าหมายว่าจะซ้อมแบบไหน วันนี้ปัญหาต่างๆจะคลี่คลายเนื่องจากผมได้ลองถ่ายทอดประสบการณ์ในการลูปมาเป็นถ้อยคำเพื่อเป็นแนวทางในการฝึกของหลายๆคน ไม่มากก็น้อยนะครับ เริ่มเลยนะครับ
1. แรงที่ส่งออกไปคือข้อมือ
2. ตัวบังคับทิศทางคือนิ้วที่เราผูกเชือกไว้ (คนที่เล่นแรกๆอาจจะนิ้วแข็งๆ ซึ่งนั่นก็คือสาเหตุหลักของการลูปเบี้ยวนั่นเอง)
3. เวลาเราจะลูปออกไปต้องมีเป้าหมายว่าจะให้ลูกเอียงไปทางไหน เช่นเอียงซ้ายก็เอียงซ้ายตลอด เอียงขวาก็ขวาตลอด ไม่ใช่ลูปไปให้มันออกๆไป กรณีในรูปเป็นการเอียงขวานะครับ
ปล. พยายามดูให้มันเป็นโยโย่นะคับ -___-"

แก้ไขล่าสุดโดย Artanis เมื่อ Tue Oct 12, 2010 1:17 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
lional
Starter
Starter

เข้าร่วม: 05 Oct 2006
ตอบ: 88

ตอบตอบเมื่อ: Wed Dec 20, 2006 8:03 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาเคล็ดลับส่วนตัวมาเปิดเผยเลยหรือครับ วิท เป็นคำแนะนำที่ดี ครับ 2A จงเจริญ Smile
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Artanis
Starter
Starter

เข้าร่วม: 21 Feb 2006
ตอบ: 855

ตอบตอบเมื่อ: Wed Dec 20, 2006 11:28 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แบ่งปันประสบการณ์คับพี่โต ปล. อย่าลืมตวัดข้อมือตอนyoyoอยู่กลางๆเชือกนะคับ
Starter
Starter

เข้าร่วม: 13 Jul 2006
ตอบ: 705

ตอบตอบเมื่อ: Wed Dec 20, 2006 12:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

lional พิมพ์ว่า:
เอาเคล็ดลับส่วนตัวมาเปิดเผยเลยหรือครับ วิท เป็นคำแนะนำที่ดี ครับ 2A จงเจริญ Smile
สนับสนุนกันเข้าไปนะพี่โตที่สำคัญหมั่นฝึกท่าSplit the atom กับ ฝึกbind บ่อยๆแล้วจะเก่งเอง (และจะให้ดีต้องใช้FH0ด้วยนะ)555

ก้อนหิน ต้นไม้ อาจถูกจับวางได้ เพื่อความสวยงามของสวนหย่อม

แต่ชีวิตคน มีจิตวิญญาณ มีความรู้สึก เกินกว่าที่ใครจะจับวางตรงไหนก็ได้ เพียงเพื่อความสวยงาม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
Natzjuku
Starter
Starter

เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Sun Dec 24, 2006 1:10 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เทคนืกดี น่าสนับสนุน แต่เสียอย่างเดียว....รูป อ่ะ555
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
StarSaGa
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 09, 2007 11:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

2a ควรใช้โยโย่อะไรคับ

ยกตัวอย่างให้ผม ซัก 3 อันหน่อยคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
l3armkab
Starter
Starter

เข้าร่วม: 06 Jan 2007
ตอบ: 301

ตอบตอบเมื่อ: Tue Oct 09, 2007 2:12 pm    เรื่อง: .. ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมแนะนำ raider sunset แนะนำ2 อย่าง
ThaiYo staff
ThaiYo staff

เข้าร่วม: 09 Mar 2006
ตอบ: 394

ตอบตอบเมื่อ: Sat Oct 13, 2007 11:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แนะนำRaider sunset ครับ
Starter
Starter

เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 84

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 18, 2007 5:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่ครับ เวลาผมลู้ปแล้วแรงที่ส่งออกไปมันไม่ใช่ข้อมืออะครับ

แต่มันไปทั้งแขนเลย (แบบยืดออกไปทั้งแขนเพื่อส่งลูกออกไปคับ)

มีวิธีแก้ยังไงครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
chun_chun
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1523

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 18, 2007 5:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

JoKeR พิมพ์ว่า:
พี่ครับ เวลาผมลู้ปแล้วแรงที่ส่งออกไปมันไม่ใช่ข้อมืออะครับ

แต่มันไปทั้งแขนเลย (แบบยืดออกไปทั้งแขนเพื่อส่งลูกออกไปคับ)

มีวิธีแก้ยังไงครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ใช้ลูกโยโย่รุ่นอะไรหัดลูปอยู่ครับ
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 18, 2007 7:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Sunset ครับ

แล้วก็ผมใช้เชือกยาวเล่น (เกี่ยวมั้ยงับ)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
chun_chun
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1523

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 18, 2007 7:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

JoKeR พิมพ์ว่า:
Sunset ครับ

แล้วก็ผมใช้เชือกยาวเล่น (เกี่ยวมั้ยงับ)

เกี่ยวครับ ลองลดความยาวของเชือกดู จากพื้นถึงประมาณเป้า แต่ถ้าลูปแล้วลูกมันพุ่งขึ้นแสดงว่าเชือกสั้นไป
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 18, 2007 7:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ครับ จะลองดูครับ Smile
JoKeR
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 18, 2007 8:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันได้ผลครับ Very Happy

ผมโง่เล่นแบบเชือกยาวๆมาตั้งนาน Confused
Spinner_naew
Yoyo Professional
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 13 Nov 2006
ตอบ: 420

ตอบตอบเมื่อ: Thu Oct 18, 2007 8:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Shocked โอ้โฮแฮะ...แบบลองใหม่แล้วได้เลยภายใน10นาทีเนี่ย...อัจฉริยะ(สะกดถูกป่าวครับเนี่ย Confused )
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Tricks and Tips ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 1 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.