Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

สวัสดีค่ะ มือใหม่(มาก)ค่ะ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> New Member
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
hanlazas
Yoyo Professional
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 06 Jan 2007
ตอบ: 1274

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 28, 2011 9:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ChoCho พิมพ์ว่า:
Folksd21 พิมพ์ว่า:
ยินดีต้อนรับครับ มิ้น

สวัสดีคับ ผมเห็นพี่มาหลายกระทู้แล้วละคับ ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ

555+
Expert Player

เข้าร่วม: 25 Feb 2010
ตอบ: 948

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 28, 2011 9:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

hanlazas พิมพ์ว่า:

สวัสดีคับ ผมเห็นพี่มาหลายกระทู้แล้วละคับ ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ

555+

ขำไรครับพี่ 55555555555555
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mike_43547

เข้าร่วม: 06 Mar 2010
ตอบ: 302

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 28, 2011 10:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

hanlazas พิมพ์ว่า:

555+

ขำไรครับพี่ 55555555555555

ที่พี่ฮานขำเพราะว่าแกดังไงโฟค Smile
Starter
Starter

เข้าร่วม: 27 Jul 2011
ตอบ: 24

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 5:57 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลืมแนะนำตัวไป ชื่อ โฟค นะครับ จะ 16 ละ Smile

สวัสดีคับพี่โฟค ^^
tuanarak
Starter
Starter

เข้าร่วม: 11 Jul 2011
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 9:38 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tuanarak พิมพ์ว่า:
เรียนอยู่ วัดระฆังเหรอ ที่บ้านห้ามเล่น yoyo หรือเปล่า ถ้าที่บ้านไม่ห้ามเล่น

ชวนพ่อมาที่คลับก็ได้ครับ ที่นี่มีพ่อมีแม่มาเฝ้าน้องๆที่มาเล่น yoyo อยู่หลายท่านเลย

ก็ไม่ได้บอกว่าห้ามนะคับ แค่บอกว่าอะไรที่ไม่ใช่เรื่องเรียนคุณแม่ผมจะไม่อณุญาติ(ขนาดซื้อโยโย่ผมยังแอบซื้อเลย)

แบบนั้นก็เหมือนกับห้ามแล้วหละ เดี๋ยวจะกลายเป็นแบบพี่นะ ตอนเด็กๆอยากทำอะไรแล้วไม่ได้ทำ

กว่าจะมีโอกาสได้ทำก็ตอนแก่ซะแล้ว ฝึกอะไรตอนแก่แล้วมันก็ไม่ค่อยพัฒนา มีเด็กๆในคลับเป็นอาจารย์กันเต็มเลย
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 10:26 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรียนอยู่ วัดระฆังเหรอ ที่บ้านห้ามเล่น yoyo หรือเปล่า ถ้าที่บ้านไม่ห้ามเล่น

ชวนพ่อมาที่คลับก็ได้ครับ ที่นี่มีพ่อมีแม่มาเฝ้าน้องๆที่มาเล่น yoyo อยู่หลายท่านเลย

ก็ไม่ได้บอกว่าห้ามนะคับ แค่บอกว่าอะไรที่ไม่ใช่เรื่องเรียนคุณแม่ผมจะไม่อณุญาติ(ขนาดซื้อโยโย่ผมยังแอบซื้อเลย)

แบบนั้นก็เหมือนกับห้ามแล้วหละ เดี๋ยวจะกลายเป็นแบบพี่นะ ตอนเด็กๆอยากทำอะไรแล้วไม่ได้ทำ

กว่าจะมีโอกาสได้ทำก็ตอนแก่ซะแล้ว ฝึกอะไรตอนแก่แล้วมันก็ไม่ค่อยพัฒนา มีเด็กๆในคลับเป็นอาจารย์กันเต็มเลย

TT^TT มันก็จริงอะคับพี่ ผมทำได้แค่แอบเล่นเท่านั้นแหละ 55+
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 10:52 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นอกจากเล่น yoyo แล้ว ทำกิจกรรมอื่นบ้างรึเปล่า เช่น ดนตรีเล่นมั้ย เล่นเกมส์มั้ย เล่นกีฬามั้ย

เผื่อเอามาโยงๆกันแล้วที่บ้านจะเปิดรับมากขึ้นได้นะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 10:59 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นอกจากเล่น yoyo แล้ว ทำกิจกรรมอื่นบ้างรึเปล่า เช่น ดนตรีเล่นมั้ย เล่นเกมส์มั้ย เล่นกีฬามั้ย

เผื่อเอามาโยงๆกันแล้วที่บ้านจะเปิดรับมากขึ้นได้นะ

ดนตรีก็เล่นกีต้านะคับแค่พอเล่นได้ เกมส์ก็เล่น PB กับเทลรันเนอร์ กีฬาก็ว่ายน้ำกันเล่นเทนนิสอะคับ
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 11:08 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดนตรีก็เล่นกีต้านะคับแค่พอเล่นได้ เกมส์ก็เล่น PB กับเทลรันเนอร์ กีฬาก็ว่ายน้ำกันเล่นเทนนิสอะคับ

น่าจะเล่น yoyo ได้นะ ที่บอกมานี่ก็ไม่ใช่เรียนเลยนะ จากประสบการณ์พี่นะ

บ้านไหนที่ให้เรียนอย่างเดียวส่วนมากเค้าจะไม่ให้เล่นเกมส์เลยนะ ถ้าเล่นเกมส์ได้ เล่น yoyo เค้าไม่น่าว่าอะไรนะ
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 12:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าจะเล่น yoyo ได้นะ ที่บอกมานี่ก็ไม่ใช่เรียนเลยนะ จากประสบการณ์พี่นะ

บ้านไหนที่ให้เรียนอย่างเดียวส่วนมากเค้าจะไม่ให้เล่นเกมส์เลยนะ ถ้าเล่นเกมส์ได้ เล่น yoyo เค้าไม่น่าว่าอะไรนะ

ผมก็ว่าแม่น่าจะให้นะ แต่ไปที่คลับนี่สิท่าจะยาก
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 4:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ชวนพ่อแม่มาเฝ้าที่คลับเลย โลกมันเปลี่ยนไปเดี๋ยวนี้มันมีกิจกรรมให้ทำให้เรียนรู้เยอะ

แต่งตัวคอสเพล เต้นโคฟเวอร์ เต้นบีบอย ฯลฯ ช่องว่างระหว่างวัยก็เลยมากขึ้น

คนรุ่นพ่อรุ่นแม่เราเค้าก็ไม่ทำอะไรแบบนี้

หาจังหวะดีๆลองขออนุญาตพ่อแม่มาที่คลับดูครับถ้าตอนเรียนอยู่ไม่สะดวกลองขอตอนที่ปิดเทอมก็ได้ครับ

พาพ่อกับแม่มาที่คลับด้วยเลยก็ดีนะครับ จะได้เห็นบรรยากาศคนในคลับ

มาแรกๆอาจจะรู้สึกอึดอัดบ้าง เพราะมาใหม่ๆยังไม่รู้จักใคร

พี่ไปมา 2 ครั้ง ก็ยังไม่ค่อยกล้าคุยกับใครอยู่

แต่รวมๆแล้วดีครับ เพราะเราเล่นไม่เป็น

คนโน้นสอนนิดคนนี้สอนหน่อย เข้าใจง่ายดีครับ

ส่วนมากพี่จะอยู่กับกลุ่มเด็กๆให้เด็กๆสอน เด็กๆที่เล่นเก่งกันเยอะเลย
nathapathza
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 May 2011
ตอบ: 449

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 5:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็เหมือนผมละครับ พ่อแม่ก็ไม่ถึงกับห้าม แต่ ไม่ค่อย สนับสนุนซะมากกว่า ส่วนใหญ่พ่อแม่จะสนับสนุนเรื่องเรียนมากกว่า Smile Smile Smile

Team:Circular Rule (Chonburi)

ฝากด้วยนะครับ อยากให้มาเล่นกันเยอะๆครับ http://yoyothailand.com/forum/viewtopic.php?t=5879&start=0
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 5:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nathapathza พิมพ์ว่า:
ก็เหมือนผมละครับ พ่อแม่ก็ไม่ถึงกับห้าม แต่ ไม่ค่อย สนับสนุนซะมากกว่า ส่วนใหญ่พ่อแม่จะสนับสนุนเรื่องเรียนมากกว่า Smile Smile Smile

บอกว่าเรียนวิชา yoyo ซิเค้าจะได้สนับสนุน
Folksd21

เข้าร่วม: 25 Feb 2010
ตอบ: 948

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 7:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้ที่บ้านยอมรับต้องพิสูจน์ให้เค้าเห็นครับว่าเราทำได้ อย่างผมเนี่ยแรกๆทางบ้านก็ไม่สนับสนุนให้เล่นโยโย่นะครับ แค่จะซื้อลูกยังไม่ให้เลย แต่พอผมเล่น ฝึกซ้อมทุกวัน พัฒนาขึ้นจนสังเกตเห็นได้ เค้าก็เริ่มเปิดรับ แล้วก็เริ่มสนับสนุนแล้วครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 7:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nathapathza พิมพ์ว่า:

บอกว่าเรียนวิชา yoyo ซิเค้าจะได้สนับสนุน

555 ความคิดนี่เข้าท่ามากคับพี่ เออ คุยกันมานานผมยังไม่รู้จักชื่อพี่เลย
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> New Member ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 2 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.