Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

สวัสดีค่ะ มือใหม่(มาก)ค่ะ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> New Member
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ChoCho
Starter
Starter

เข้าร่วม: 27 Jul 2011
ตอบ: 24

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 7:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tuanarak พิมพ์ว่า:
ชวนพ่อแม่มาเฝ้าที่คลับเลย โลกมันเปลี่ยนไปเดี๋ยวนี้มันมีกิจกรรมให้ทำให้เรียนรู้เยอะ

แต่งตัวคอสเพล เต้นโคฟเวอร์ เต้นบีบอย ฯลฯ ช่องว่างระหว่างวัยก็เลยมากขึ้น

คนรุ่นพ่อรุ่นแม่เราเค้าก็ไม่ทำอะไรแบบนี้

หาจังหวะดีๆลองขออนุญาตพ่อแม่มาที่คลับดูครับถ้าตอนเรียนอยู่ไม่สะดวกลองขอตอนที่ปิดเทอมก็ได้ครับ

พาพ่อกับแม่มาที่คลับด้วยเลยก็ดีนะครับ จะได้เห็นบรรยากาศคนในคลับ

มาแรกๆอาจจะรู้สึกอึดอัดบ้าง เพราะมาใหม่ๆยังไม่รู้จักใคร

พี่ไปมา 2 ครั้ง ก็ยังไม่ค่อยกล้าคุยกับใครอยู่

แต่รวมๆแล้วดีครับ เพราะเราเล่นไม่เป็น

คนโน้นสอนนิดคนนี้สอนหน่อย เข้าใจง่ายดีครับ

ส่วนมากพี่จะอยู่กับกลุ่มเด็กๆให้เด็กๆสอน เด็กๆที่เล่นเก่งกันเยอะเลย

555
งั้นผมจะลองขอตอนปิดเทอมดูนะคับ
แม่ผมเขาให้ผมเรียนพิเศษด้วย ผมว่าเขาคงไม่ให้ผมโดดเพื่อไปซ้อมหลอกคับ
แฮะ ^^
tuanarak
Starter
Starter

เข้าร่วม: 11 Jul 2011
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 29, 2011 10:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คลับมีตอน 17.00 น. มา 6โมง ยังทันเลยครับ เวลานี้คงไม่มีที่ไหนเรียนพิเศษแล้วม้างครับ
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 30, 2011 8:59 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คลับมีตอน 17.00 น. มา 6โมง ยังทันเลยครับ เวลานี้คงไม่มีที่ไหนเรียนพิเศษแล้วม้างครับ

ผมก็เรียนเทนนิสถึง 2 ทุ่มอยู่ดีละคับ ว่างที่ก็ สี่ทุ่ม แต่ก็ต้องทำการบ้านต่อ
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 30, 2011 10:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ChoCho พิมพ์ว่า:

ผมก็เรียนเทนนิสถึง 2 ทุ่มอยู่ดีละคับ ว่างที่ก็ สี่ทุ่ม แต่ก็ต้องทำการบ้านต่อ

นอนกี่โมงกันเนี่ย หักโหมเกินไปเปล่า ตื่นมาทำตอนเช้าดีกว่าน่ะ
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 30, 2011 5:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นอนกี่โมงกันเนี่ย หักโหมเกินไปเปล่า ตื่นมาทำตอนเช้าดีกว่าน่ะ

ผมนอนตีสองคับ วันถัดไปผมก็ไม่ว่างทำสิคับ ผมมีเรียนต่อตอนเก้าโมงเช้านะคับ
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 30, 2011 9:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หักโหมเกินไปจริงๆด้วย ตอนนี้พลังวัยรุ่นมันยังเยอะอยู่ อีกหน่อยก็นอนดึกๆไม่ไหวแบบพี่เนี่ย
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 01, 2011 8:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หักโหมเกินไปจริงๆด้วย ตอนนี้พลังวัยรุ่นมันยังเยอะอยู่ อีกหน่อยก็นอนดึกๆไม่ไหวแบบพี่เนี่ย

พี่ตั้วคับ roop คืออะไรหรอคับ
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 02, 2011 9:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่ Loop คำนี้เปล่า ถ้าใช่คำนี้ก็แปลว่า ห่วง,วง,รอบ

ถ้าถามในบอร์ดyoyoนี้ก็คงหมายถึง ลักษณะการเล่นแบบ 2A

พูดไปมันคงไม่เห็นภาพ ลองดูจากลิ้งละกัน

http://www.youtube.com/watch?v=2BlSHBtY8l8
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 02, 2011 5:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่ Loop คำนี้เปล่า ถ้าใช่คำนี้ก็แปลว่า ห่วง,วง,รอบ

ถ้าถามในบอร์ดyoyoนี้ก็คงหมายถึง ลักษณะการเล่นแบบ 2A

พูดไปมันคงไม่เห็นภาพ ลองดูจากลิ้งละกัน

http://www.youtube.com/watch?v=2BlSHBtY8l8

อาคับ ผมพิมพ์ผิดไปนิดนึง แล้วถ้าผมจาเล่น 1A ผมต้องใช้โยโย่แบบบัดเตอร์ฟายฝึกใช่ไหมคับเนี่ย ใช่อิมพรีเรี่ยว(ถูกเปล่าหว่า ช่างมัน)ฝึกได้รึเปล่าคับ
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 02, 2011 8:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กลายเป็นกระทู้นี้ตอบกันอยู่ 2 คน ซะแล้ว 555

มันก็ใช้ได้นะ แต่ว่า ทรงผีเสื้อมันจะง่ายกว่า ใช้ผีเสื้อแหละ (น่ารักดีด้วย)
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 03, 2011 6:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กลายเป็นกระทู้นี้ตอบกันอยู่ 2 คน ซะแล้ว 555

มันก็ใช้ได้นะ แต่ว่า ทรงผีเสื้อมันจะง่ายกว่า ใช้ผีเสื้อแหละ (น่ารักดีด้วย)

ก็จิงแฮะ แต่ยังดรนะคับที่มีพี่ ไม่งั้นผมหมดที่ปรึกาชัว อืมมมม

ทรงผีเสื้อ เก็บเงินยาว เลย T^T
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 03, 2011 8:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็จิงแฮะ แต่ยังดีนะคับที่มีพี่ ไม่งั้นผมหมดที่ปรึกษาชัว อืมมมม

ทรงผีเสื้อ เก็บเงินยาว เลย T^T

เ้ห้ย เก็บเงินยาวอะไร จะซื้ออันละกี่บาทเนี่ย ระวังซื้อแล้วไม่ถูกใจนะ จะเก็บเงินยาวกว่านะ
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 03, 2011 8:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็จิงแฮะ แต่ยังดีนะคับที่มีพี่ ไม่งั้นผมหมดที่ปรึกษาชัว อืมมมม

เ้ห้ย เก็บเงินยาวอะไร จะซื้ออันละกี่บาทเนี่ย ระวังซื้อแล้วไม่ถูกใจนะ จะเก็บเงินยาวกว่านะ

ผมก็ซื้อไม่เป็น ตอนแรกก็แค่ลองซื้ออันละ 480 บาทมาลองเล่น แต่พี่บอกว่าทรงผีเสื้อดีกว่าผมก็ไม่รู้ต้องแบบไหน ก็จะลองอันละ 3400 นะคับ แฮะๆ
tuanarak
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 03, 2011 9:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็ซื้อไม่เป็น ตอนแรกก็แค่ลองซื้ออันละ 480 บาทมาลองเล่น แต่พี่บอกว่าทรงผีเสื้อดีกว่าผมก็ไม่รู้ต้องแบบไหน ก็จะลองอันละ 3400 นะคับ แฮะๆ

พี่ก็ไม่ได้หมายความว่าทรงผีเสื้อดีกว่าหรอก แต่ว่าทรงประมาณที่ช่องพันเชือกมันห่างๆมันจะทำให้เล่นท่าพันเชือกถนัดกว่าไง ส่วนจะห่างแบบเป็นโค้งหรือห่างแบบแค่ไหนนั้นแล้วแต่ความชอบอะ

จากที่ได้ลองของคนอื่นแล้วก็ทำให้รู้ว่าชอบประมาณๆไหน

แล้ว 480 บาทนี่รุ่นไหน one เปล่า แล้ว 3400 นีุ่รุ่นไหน ไปซื้อโยโย่ยักษ์เปล่าเนี่ย

ถูกๆ 1000 กว่าบาทก็มีนะ
ChoCho
Starter
Starter

ตอบตอบเมื่อ: Thu Aug 04, 2011 5:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่ก็ไม่ได้หมายความว่าทรงผีเสื้อดีกว่าหรอก แต่ว่าทรงประมาณที่ช่องพันเชือกมันห่างๆมันจะทำให้เล่นท่าพันเชือกถนัดกว่าไง ส่วนจะห่างแบบเป็นโค้งหรือห่างแบบแค่ไหนนั้นแล้วแต่ความชอบอะ

จากที่ได้ลองของคนอื่นแล้วก็ทำให้รู้ว่าชอบประมาณๆไหน

แล้ว 480 บาทนี่รุ่นไหน one เปล่า แล้ว 3400 นีุ่รุ่นไหน ไปซื้อโยโย่ยักษ์เปล่าเนี่ย

ถูกๆ 1000 กว่าบาทก็มีนะ

แฮะๆ อย่าว่างั้นงี้เลยนะคับ ผมซื้อมาผมยังไม่รู้เลยแค่ลองซื้อมาดูเฉยๆ ถ้าไม่ชอบผมก็คงซื้อใหม่มาลองต่อ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> New Member ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 3 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.