Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

Review: C3 yoyodisign Darkstar 2011

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
candyrain
ThaiYo staff
ThaiYo staff

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 1141

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 02, 2012 2:33 pm    เรื่อง: Review: C3 yoyodisign Darkstar 2011 ตอบโดยอ้างข้อความ

Diameter: 54.26 mm / 2.13 inches
Width: 41.75 mm / 1.64 inches
Gap Width: 4.56 mm / .18 inches
Weight: 65.9 grams
Bearing Size: Size C (.250 x .500 x .187) (มาแบบลูกปืนธรรมดาครับ)
Response: C3 YoYo Custom Response
และ weight ring อีกคู่ครับ

อีกมุมครับ

ข้างในสไตล์ช่องใส่ซิลิโคนชิดขอบ ซิลิโคนที่ให้มาไบน์ได้ใจมากครับ
จนผมรู้สึกว่าอยากจะลอกมันออกใช้แบบบ้านๆ
ในส่วนของเบ้าครอบลูกปืน ทำออกมาดีมากครับ ล็อคลูกปืนแน่นมาก
ทำให้ผมคิดถึง C13 เลยทีเดียว เพราะยิ่งล็อคลูกปืนแน่นและลูกไม่ตกพื้นมากเกิน
เวลาเล่นลูกจะนิ่งมากๆ แต่สำหรับน้องๆมือใหม่ ต้องศึกษาการเอาลูกปืนออกให้ดีนะครับ
มันเอาออกยากมาก(yoyo 1a สมัยนี้ส่วนใหญ่ก็เอาลูกปืนออกยากครับไม่ต้องตกใจ)

เมื่อนำมาเทียบกับ YYF Rockstar แล้ว DarkStar เล็กว่าทั้งขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง
ความกว้างของลูกและความกว้างของแก็ป น้อยกว่าครับ

อีกมุมครับ

ถัดมา เทียบกับ Icespirit ครับ Darkstar ใหญ่กว่าและกว้างกว่าริดเดียวเท่านั้นครับ

จากการลองเล่นมา 3 วัน สิ่งที่พบคือ ลูกนี้(คาดว่าลูกของ C3 ส่วนใหญ่ก็น่าจะแบบนี้)
ค่อนข้างหนักสำหรับผม ท่าที่ใช้ความเร็วผมทำได้ไม่ดีนัก ลูกไม่พุ่งอย่างที่คาดไว้
แต่สิ่งที่ได้ทดแทนคือความเสถียรของลูก ที่นิ่งมาก

อนึ่ง ผมคิดว่าเนื่องจากลูกมีการออกแบบให้กระจายน้ำหนักคนละแบบกับทาง YYF
การที่ผมเปลี่ยนมาใช้ จึงทำให้เกิดความไม่ชิน ผมเองก็ต้องปรับตัวตามสภาพลูกเหมือนกัน
ไว้เล่นคล่องๆแล้วจะแอบโพส VDO ไว้ให้ชมครับ

สำหรับ C3 yoyo design ล็อตนี้ ขอบอกว่าสีสวยมาก ใครไม่ได้เป็นเจ้าของอาจจะเสีย
ใจไปอีกนานนะครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดย candyrain เมื่อ Tue Jan 03, 2012 11:27 am, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
mongkol
Yoyo Player
Yoyo Player

เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 338

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 02, 2012 3:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รอรีวิวครับ
สวัสดีปีใหม่ครับ อ.แป๊บ Smile
chun_chun
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1523

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 03, 2012 6:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Like
Starter
Starter

เข้าร่วม: 03 Sep 2009
ตอบ: 378

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 03, 2012 10:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สีเจ็บจริงๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
sun_nori
Starter
Starter

เข้าร่วม: 09 Oct 2011
ตอบ: 92

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 30, 2012 6:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โอโห อาจารย์ เจ๋งมากเลยนะเนี่ย
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.