Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

Review: ROC 4a yoyo by Adegleyoyo

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
hanlazas
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 06 Jan 2007
ตอบ: 1274

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 07, 2012 10:24 pm    เรื่อง: Review: ROC 4a yoyo by Adegleyoyo ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็น ลูก Offstring ใหม่ของค่าย Adegle ครับออกมา2รุ่นคล้ายกันคือ Whale และ Roc
สองลูกนี้คล้ายกันมากครับต่างกันเเต่ที่น้ำหนัก ซึ่ง Whale จะอยู่ที่ 71gr และ Roc 82.8 gr ครับ
โอเคครับเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลามา Review เจ้า ROC กัน Specก่อนละกัน

Specification Roc (prototype):

•diameter: 77 mm
•weight: 82.8 gr
•width: 51.2/51.7/52.2 mm
•gap width: 2.2/2.7/3.2 mm
•bearing: half C sized
•response: silicone
อ้างอิงจาก http://www.zamstrom.com/?p=2471

นี้ครับรูปกล่องบรรจุ

เปิดออกมา มีเชือกให้2เส้นครับ พร้อมกับ สเปเซ่อ แบบหนาอีก1ชุด

เปรียบเทียบกัน Fieata XX ครับ

จากมุมนี้จะเห็นความต่างของรูปทรงเลยครับ ขนาดใกล้เคียงกัน แต่ROC ดูเฉียบกว่ามากครับ

ROC กว้างกว่านิ๊ดดดด นึงครับ

เปิดโชว์กันบ้าง ROC bearing: N ครับ หรือลูกปืนตัวบางนั้นเอง แถมมีแกนที่หนาเเละยาวกว่าครับ ดูทนเเละเเข็งเเรงมาก

สรุปนะครับ จากการที่ได้ลองครั้งเเรก รู้สึกหนักหน่อยครับ เเละปาลูกเบี้ยวเพราะอาจยังไม่ชินกับทรงแบบนี้ครับ เเต่เป็นลูกที่พอเล่นเเล้วรู้สึกได้เลยว่า ทนมากๆ และฟรีนานมากครับ ความสมดุลของลูกดีมากเลยทีเดียว
-จากวัสดุโดยรวม คิดว่า น่าจะมีราคาที่สูงเหมือนกันสำหรับลูก4a ราคาอาจจะพอๆกับลูกเหล็ก1aบางลูก ก็เป็นได้ครับ
- ลูกนี้เด้งน้อยกว่าตัวเฟสต้าครับแต่สำหรับผมนะเสียงตกเพระากว่าครับ แถมเล่นเเล้วไม่มีดูดเลยครับโอกาศเชือกพันกันข้างในน้อยมาก และดันรีเจนหรือเล่น 1string ดีซะด้วย Cool

สุดท้ายเเละครับเป็น clip การันตี ความทนของลูกนี้
http://vimeo.com/33160803

Razz Razz Razz จบละครับ ติชมได้ครับไม่เคย รีวิวลูกโยโย่มาก่อนเลย Razz Razz ขอให้ทุกคนสนุกกับการเล่นโยโย่

แก้ไขล่าสุดโดย hanlazas เมื่อ Wed Feb 08, 2012 12:42 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
Folksd21
Expert Player
Expert Player

เข้าร่วม: 25 Feb 2010
ตอบ: 948

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 07, 2012 11:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็นลูก 4A ที่มีรูปทรงสวยงามมาก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
sun_nori
Starter
Starter

เข้าร่วม: 09 Oct 2011
ตอบ: 92

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 08, 2012 5:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีไหมครับ

เข้าร่วม: 06 Jan 2007
ตอบ: 1274

ตอบตอบเมื่อ: Wed Feb 08, 2012 6:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

sun_nori พิมพ์ว่า:
ดีไหมครับ

ดีครับ Very Happy
Starter
Starter

เข้าร่วม: 04 Nov 2011
ตอบ: 48

ตอบตอบเมื่อ: Fri Feb 10, 2012 8:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Surprised พอเห็นวีดิโอแล้วตกใจ เจ้าของกล้าทำไปได้ไง Confused เกิดพังขึ้นมาเสียดายแย่ Smile
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Review ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.